Nhà vườn
Cập nhật những tin tức, bài viết mới nhất về Nhà vườn. Theo dõi diễn biến thị trường và phân tích chuyên sâu.
Bài viết về Nhà vườn
Sau sầu riêng, Trung Quốc tiếp tục trồng loại quả Việt Nam đang vào mùa: Thu về gần 1 tỷ đồng mỗi ha, tự tin ‘chắc chắn sẽ bán được giá cao’
Năng suất trung bình đạt khoảng 15 tấn/ha, trong khi giá trị sản xuất dao động từ 225.000 – 300.000 nhân dân tệ/ha, tương đương khoảng 810 triệu – 1,08 tỷ đồng/ha.
Giá sầu riêng tại vườn “chạm đáy”, vì sao giá bán lẻ vẫn cao?
Trong khi nhà vườn than giá sầu riêng “chạm đáy”, người tiêu dùng vẫn phải mua với mức giá khá cao.
Nhà vườn chờ sức mua khởi sắc cận tết
Còn khoảng 1 tuần nữa là đến tết, thị trường cây hoa kiểng, đặc biệt là hàng độc lạ, vẫn khá im ắng. Các nhà vườn hy vọng gần sát tết thì sức mua sẽ sôi động hơn.
Nhà vườn hoa kiểng phập phồng vì thời tiết
Năm nay thời tiết liên tục biến đổi thất thường khiến không ít nhà vườn dù có nhiều năm kinh nghiệm cũng không kịp trở tay. Bên cạnh đó là xu hướng tiết kiệm chi tiêu khiến nhà vườn phập phồng lo lắng khi thị trường đang bước vào giai đoạn nước rút.
Đối thủ sầu riêng Việt Nam, Thái Lan bất ngờ đón tin buồn: Nhiều giống cao cấp giá thấp nhất 10 năm, nhà vườn lao đao
Quốc gia Đông Nam Á đang đón "cơn sóng thần sầu riêng" khi giá giảm đến 60% chỉ trong vòng 1 tháng.
Trái cây tạo hình Tết Bính Ngọ: Nhà vườn miền Tây chăm chút từng sản phẩm
Với nhà vườn miền Tây, các loại trái cây tạo hình từ bưởi, xoài, dừa, đu đủ... không chỉ mang ý nghĩa tài lộc, may mắn mà còn góp phần nâng cao giá trị nông sản.
Bưởi cảnh, quất thế hàng chục triệu đồng 'rục rịch' xuống phố
Dù còn hơn một tháng nữa mới đến Tết Nguyên đán Bính Ngọ, không khí tại các vựa cây cảnh lớn của Hà Nội đã trở nên tất bật. Để kịp phục vụ thú chơi Tết sớm, các nhà vườn đang hối hả đưa những gốc bưởi, quất thế giá trị cao lên chậu, chăm chút những công đoạn cuối cùng trước khi "xuống phố" đón xuân.
Nhà vườn 320m2 kiến tạo không gian sống yên bình tại Hà Nội
Thiết kế hướng nội với khoảng sân trải dài và hàng hiên xanh mát tạo nên khoảng trời riêng yên bình cho gia chủ trong lòng Hà Nội tập nập.
Đã hiển thị tất cả bài viết